Watendaji 17 Waswekwa Rumande kwa Kushindwa Kusimamia Agizo la Rais Kikwete kuhusu Ujenzi wa Maabara
MKUU wa Wilaya ya Nanyumbu mkoani Mtwara, Festo Kiswaga amewasweka rumande watendaji 17 wa vijiji na kupewa barua za onyo kali, huku mmoja akifukuzwa kazi kwa uzembe wa kutosimamia ipasavyo ujenzi wa maabara za shule za sekondari.
Hali
hiyo ilitokea katika ziara aliyoifanya kujionea maendeleo ya ujenzi wa
maabara hizo, ambazo Rais Jakaya Kikwete alitoa maagizo kwa wakuu wa
wilaya zote nchini kusimamia ujenzi wake katika shule zote za kata na
ukamilike hadi ifikapo Novemba 30, mwaka huu.
“Siwezi
kukubaliana na uzembe wa watendaji hawa wa vijiji, kabla mimi
sijafungasha virago kwenda kwetu, kwanza nawashughulikieni ninyi ili
muweze kusimamia vizuri maagizo ya serikali na mkilala siku moja
rumande, mtakuwa mmetafakari nini cha kufanya na kama kazi imekushinda,
andika barua ya kuacha kazi mara moja,” alisema Kiswaga.
Alisema
suala la ujenzi wa maabara nchini halina masihara, hivyo kila mtendaji
wa serikali na mwananchi wa kawaida, wawajibike ipasavyo ili watoto wao
wasome vizuri masomo ya sayansi nchi ipate wataalamu katika fani
mbalimbali za sayansi.
“Ujenzi
huu utawanufaisha watoto wetu sisi wenyewe kwa nini sasa tusukumame kwa
kiasi hiki huu ni wimbo wa nchi nzima utake utaimba usitake utaimba
sasa tushirikiane kwa pamoja ili kumaliza ujenzi kwa usalama kabisa,”alisema.
Watendaji
walioswekwa rumande ni wa vijiji vya Mkumbaru, Amani, Mara, Sengenya,
Mpombe, Chimika, Msinyasi, Kismatuli, Nachura na Misawaje.
Mtendaji
aliyefukuzwa kazi kutokana na kutoshiriki masuala ya serikali kwa muda
mrefu ni wa kijiji cha Changwale katika kata ya Lumesele.

Comments
Post a Comment
toa maoni yako hapa pia usisahau kuweka coment